ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวพัชรียา ปาระมี |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
2 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวสราวดี สุขหมื่น |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
3 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายสุวิศิษฏ์ กั้นหยั่นทอง |
โรงเรียนโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
4 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายอนุวัฒน์ สีโลปา |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวกัลยารัตน์ นิยมไทย |
โรงเรียนศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายมนเดช หมิดทองคำ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
7 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวธารินี ฐิตินันท์ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวสุจิตรา เกื้อสุข |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางวัชโลบล แวงวรรณ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวสุลีลา สาระพงศ์ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพัทลุง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายเอกสิทธิ์ ใจดี |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
12 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุพรรณา แก้วเพิ่มพูน |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางธนิดา วงศ์สัมพันธ์ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
14 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวอังสนา มากมูล |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
15 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุพรรณา แก้วเพิ่มพูน |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
16 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางณัฏฐ์ศศิ วิเวกวินย์ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดภูเก็ต การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางศิรินันท์ จุ้ยมอด |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายดอนศักดิ์ คงแก้ว |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 19 จังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายธีระวัฒน์ ทองแผ้ว |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุพัตรา บุญประดิษฐ์ |
โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวขวัญเดือน ชยุติ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
22 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวเพียงใจ หงษ์ทอง |
โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
23 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนัฐตยา นาวาล่อง |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวรุ่งนภา โพธิ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
25 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล |
การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
26 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง |
การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาววรันทร มะณี |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกระบี่ การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
28 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุจิตรา เจือสุวรรณ |
โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวรัตนาภรณ์ หาญพรหม |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุพิชฌาย์ อริยะมนตรี |
โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
31 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวกนกวรรณ สิ้นกั้ง |
โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์นราธิวาส การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
32 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสุจิตรา เจือสุวรรณ |
โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
33 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวนัฐฐากร ตาสีแดง |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
34 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
ว่าที่ร้อยตรีกฤติยาณี ทองรักษ์ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
35 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวจิณญ์ธัญญา บำรุง |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
36 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางพรทิพย์ รัตนกระจ่าง |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 19 จังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
37 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวเพ็ญประภา หลานวงษ์ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
38 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล |
การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
39 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวนฤภัทร บุญเลิศ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
40 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวกิตติวรรณ กังแฮ |
โรงเรียนศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
41 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา |
การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
42 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวอัญญาดา มิตสุวรรณ |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดภูเก็ต การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
43 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวเพียงใจ หงษ์ทอง |
โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
44 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางอรพรรณ วรรณโร |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
45 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายวิวัฒน์ สมาน |
โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์นราธิวาส การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
46 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวรัตติกาล ช่วยเชิด |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
47 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางวราภรณ์ จิตชาญวิชัย |
ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
48 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวเปรมยุดา จันทร์เหมือน |
โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์นราธิวาส การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |
49 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา |
การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ |