สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคใต้
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล
วันที่  1 - 3 เดือน กันยายน พ.ศ. 2564
ณ จังหวัดสตูล 

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายสิทธิพล ลีแสน โรงเรียนบ้านห้วยตาหมิง สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
2 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวพรรฐธกมล คงทอง โรงเรียนบ้านนาใหญ่ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
3 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายภูสิทธิ์ สุขสม โรงเรียนวัดประชาวงศาราม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
4 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางศิราณี รัตนถิรกุล โรงเรียนบ้านคันธุลี สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
5 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวนิตยา ภูมิไชยา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
6 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนวัดแหลมไผ่ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
7 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางภัทรภร พุทธรัตน์ โรงเรียนวัดรัตนาราม(ธรรมรักขิตประชานุกุล) สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
8 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวภัคนัย ชุ่มชะนะ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
9 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดรัตนาราม (ธรรมรักขิตประชานุกูล) สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ว่าที่ร้อยตรีเอกชัย ผอมดำ โรงเรียนวัดรัตนาราม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
11 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวฐานิดา ไหมทิม โรงเรียนบ้านพังกาญจน์ ช่วยราชการโรงเรียนวัดแหลมไผ่ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายต่อศักดิ์ ประยูรวงศ์ โรงเรียนบ้านนาใหญ่ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกัญญารัตน์ ทิพย์ชิต โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
15 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวศุภมาศ คงคาช่วย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
16 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายณัฐศิษฏ์ จิตร์จำนงค์ โรงเรียนบ้านทำเนียบ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวอรอุมา ทองรักษ์ โรงเรียนบ้านพรุยายชี สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายชัยเดช เครือเปรม โรงเรียนบ้านนาใหญ่ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
20 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายพิศมัย จินดำ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
21 สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดประชาวงศาราม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายเฉลิมพงษ์ ฉ้วนกลิ่น โรงเรียนบ้านอู่ตะเภา สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
23 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยตาหมิง สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวอดาวัลย์ สโมทาน โรงเรียนวัดตรณาราม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2