ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางศิริลักษณ์ บุรวัฒน์ |
สพม.ร้อยเอ็ด |
2 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวศุภนัส เสาศิริ |
สพม.ร้อยเอ็ด |
3 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางจิราภรณ์ ภัทรพฤกษา |
สพม.ร้อยเอ็ด |
4 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสุขุมาลย์ อินทเสวก |
โรงเรียนกู่กาสิงห์ประชาสรรค์ สพม.ร้อยเอ็ด |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางชมพูนุช แพงวงษ์ จันทรประทักษ์ |
โรงเรียนกู่กาสิงห์ประชาสรรค์ สพม.ร้อยเอ็ด |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวรักษณาลี สุริหาร |
โรงเรียนกู่กาสิงห์ประชาสรรค์ สพม.ร้อยเอ็ด |
7 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนกู่กาสิงห์ประชาสรรค์ |
สพม.ร้อยเอ็ด |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวดวงกมล สูงพล |
โรงเรียนกู่กาสิงห์ประชาสรรค์ สพม.ร้อยเอ็ด |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวเจนจิรา ศรีสุธัญญาวงค์ |
โรงเรียนจตุรพักตรพิมานรัชดาภิเษก สพม.ร้อยเอ็ด |
10 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายภาราดร จันทพันธ์ |
โรงเรียนจตุรพักตรพิมานรัชดาภิเษก สพม.ร้อยเอ็ด |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายณัฐพงศ์ ศรแก้ว |
โรงเรียนจตุรพักตรพิมานรัชดาภิเษก สพม.ร้อยเอ็ด |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางยงจิตร ศิลาพิมพ์ |
โรงเรียนจตุรพักตรพิมานรัชดาภิเษก สพม.ร้อยเอ็ด |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางยงจิตร ศิลาพิมพ์ |
โรงเรียนจตุรพักตรพิมานรัชดาภิเษก สพม.ร้อยเอ็ด |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายณัฐพงศ์ ใจดี |
โรงเรียนจันทรุเบกษาอนุสรณ์ สพม.ร้อยเอ็ด |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายอาทร อุตรา |
โรงเรียนจันทรุเบกษาอนุสรณ์ สพม.ร้อยเอ็ด |
16 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายภูมิพิชาติ หินไชยศรี |
โรงเรียนจันทรุเบกษาอนุสรณ์ สพม.ร้อยเอ็ด |
17 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายจักรวาล เจริญทอง |
โรงเรียนจันทรุเบกษาอนุสรณ์ สพม.ร้อยเอ็ด |
18 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายสุพรรณ พรรณเกตุ |
โรงเรียนดู่น้อยประชาสรรค์ สพม.ร้อยเอ็ด |
19 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางอัญญรัตน์ แสนภูมิ |
โรงเรียนท่าม่วงวิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
20 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนท่าม่วงวิทยาคม |
สพม.ร้อยเอ็ด |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางชวลี ทองวงษ์ |
โรงเรียนท่าม่วงวิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
22 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวอุทุมพร อุทุมภา |
โรงเรียนท่าม่วงวิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
23 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางศิริลักษณ์ เพริดพราว |
โรงเรียนธงธานี สพม.ร้อยเอ็ด |
24 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนผาน้ำทิพย์วิทยา |
สพม.ร้อยเอ็ด |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสุรีลักษณ์ วันทานี |
โรงเรียนผาน้ำทิพย์วิทยา สพม.ร้อยเอ็ด |
26 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนม่วงมิตรวิทยาคม |
สพม.ร้อยเอ็ด |
27 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนสุวรรณภูมิพิทยไพศาล |
สพม.ร้อยเอ็ด |
28 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายพงศกร โสรถาวร |
โรงเรียนสุวรรณภูมิพิทยไพศาล สพม.ร้อยเอ็ด |
29 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนสุวรรณภูมิพิทยไพศาล |
สพม.ร้อยเอ็ด |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางณัฐพัชร์ สล้างสิงห์ |
โรงเรียนสุวรรณภูมิพิทยไพศาล สพม.ร้อยเอ็ด |
31 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายจตุพล ไกรยบุตร |
โรงเรียนเทอดไทยวิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
32 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสะอาด พลซื่อ |
โรงเรียนเมยวดีพิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
33 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนเมยวดีพิทยาคม |
สพม.ร้อยเอ็ด |
34 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายสังคม เทียบผา |
โรงเรียนเมืองสรวงวิทยา สพม.ร้อยเอ็ด |
35 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายประวีณ เชิงสะอาด |
โรงเรียนเมืองสรวงวิทยา สพม.ร้อยเอ็ด |
36 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางเรวดี มนตรีพิลา |
โรงเรียนโคกล่ามพิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
37 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนโคกล่ามพิทยาคม |
สพม.ร้อยเอ็ด |
38 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางจิราภรณ์ มุริกา |
โรงเรียนโคกล่ามพิทยาคม สพม.ร้อยเอ็ด |
39 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวพรพรรณ พลเยี่ยม |
โรงเรียนโพนทองพัฒนาวิทยา สพม.ร้อยเอ็ด |
40 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายสันติภาพ สิทธิหาโคตร |
โรงเรียนโพนทองวิทยายน สพม.ร้อยเอ็ด |