รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ
สพป.สระบุรี เขต 2

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ครั้งที่ 10 ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาราชบุรี เขต 1
วันที่ 28 - 30 เดือนเมษายน พ.ศ. 2564

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สำนักงาน / โรงเรียน ผู้เข้าประกวด
1 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 นางนิภาภรณ์ สุทธสิงห์
2 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 นางวัชรากร เคยบรรจง
3 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2
4 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวชวัลย์ฤดี โสดานิล
5 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวสิริวรรณ แสนสุข
6 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง) สพป.สระบุรี เขต 2 นายพิทักษ์สัน บัวภา
7 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวจามจุรี วาระกุล
8 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง) สพป.สระบุรี เขต 2 นายชยันต์ กันสีเวียง
9 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร(ฉัตรราษฎร์บำรุง)
10 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองเลี้ยงโคนม
11 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านช่อง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวปรารถนา ภูช่องหิน
12 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวเรวดี รัตนวิจิตร
13 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวนาตยา อ่อนทรวง
14 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวณัชชาพรรณ คำลือ
15 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับน้อยเหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 นายจิรภัทร ศักดิ์สิทธิ์กุลชัย
16 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนบ้านซับพริก
17 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับพริก สพป.สระบุรี เขต 2 นางรัตติกาล ตรีปัญญา
18 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวพลอยปภัส จิรกุลเรืองนนท์
19 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวพลอยไพลิน ไชยรักษ์
20 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านซับสนุ่น สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวรินดา พงค์นะภา
21 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวลัดดา จรสาย
22 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป.สระบุรี เขต 2 นายวรนรรถ ศิลปปรีชา
23 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านลำสมพุง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวสุภาภรณ์ บุญรักษา
24 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวจุฑามาศ มาดี
25 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 นายณกรณ์ โกทัน
26 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 นางมะลิวรรณ บุญนะฤธี
27 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 นายเขมพันธ์ พึ่งสุรินทร์
28 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักบุ้ง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวมัติกา มุงมา
29 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวนภาพร จารึกกลาง
30 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองผักหนอก สพป.สระบุรี เขต 2 นางพรปวีณ์ เพชรแทน
31 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองมะค่า สพป.สระบุรี เขต 2 นายวันชัย สุริอาจ
32 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนบ้านเขานมนาง
33 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านเขานมนาง สพป.สระบุรี เขต 2 นายปิติตรี ตายงค์
34 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษา พลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 สิบเอกพงษ์พิทักษ์ ปัตตา
35 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 นางชัญญา เศวตศักดิ์
36 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนบ้านโคกสะอาด
37 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวรัตนา โพธิ์หนองโคก
38 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 นางกชกร รุ่งหัวไผ่
39 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโคกสะอาด สพป.สระบุรี เขต 2 นางสมดวง อวยไชย
40 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านใหม่ทุ่งดินขอ(เรืองฉายอุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวปวีณา พิเชฐสินธุ์
41 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดท่าคล้อ สพป.สระบุรี เขต 2 นางแพรวพรรณ อินทนิจ
42 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดท่าสีโพธิ์เหนือ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสุธาลักณ์ สุวรรณศรี
43 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านดง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวศรานี ศิริกิจ
44 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนวัดบ้านดง
45 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านดง สพป.สระบุรี เขต 2 นายพิชิตชัย บุปผาโท
46 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวศรีสุดา พรหมภักดี
47 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวอาภรณ์ ราศรี
48 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นายกฤษฎิ์ไกรวิชญ์ จันทรัตน์
49 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางนิติยา ปั้นย้อย
50 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวศิริประภากรณ์ เรียบร้อย
51 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นายศรันย์วิทย์ นพโสภณ
52 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสงกรานต์ เกตุบุญมี
53 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวนารา นิลนันท์
54 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางเพ็ญศิริ เริงสูงเนิน
55 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางนงนุช คุ้มพันธ์
56 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางธนญา ชนะพันธุ์
57 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นายพิรัชย์กฤษตย์ กระแสเวส
58 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนวัดป่าไผ่
59 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดป่าไผ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นางภัสสร์ศศิร์ เจริญผล
60 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อย มิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวศุทธินี แก้วรักยศ
61 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวกนิษฐา จันทะบูรณ์
62 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวนิตยา ศรีสรรค์จร
63 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดพระพุทธบาทน้อยมิตรภาพที่ 69 สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวปรียาภรณ์ แสวงพันธ์
64 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดหนองตะเฆ่ สพป.สระบุรี เขต 2 นายทรงวุฒิ ศรีปรีชา
65 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดหนองปลิง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวท็อพฤดี มูลคำสี
66 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดห้วยคงคาวราวาส สพป.สระบุรี เขต 2 นางเรณุกา ผูกจันอัด
67 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดเขาน้อยจอมสวรรค์ สพป.สระบุรี เขต 2 นายเสฏฐวุฒิ นิลกระ
68 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV )ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดเขาลาดวนาราม(พิพัฒน์คีรีเขต) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวพัทชนันธรณ์ แก้วเจิม
69 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนวัดโคกกรุง
70 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดโคกกรุง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวสุนันทา ทับทวี
71 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวรัตน์ปราณี ชุมแสง
72 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวรัตนาภรณ์ กันชาติ
73 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นายมงคล เปลี่ยนกลาง
74 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวกัญญารัตน์ ดีดา
75 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวศุภรดา ปานหงษ์
76 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวเตือนใจ ผาสุข
77 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นายทศพร เวียงสมุทร
78 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวพจวรรณ เทียมผล
79 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลทับกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 นางศรีนวน เมยขุนทด
80 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลทับกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 นางวิรัลพัชร์ แป้นเชื้อ
81 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลทับกวาง สพป.สระบุรี เขต 2 นางดวงแข มณีศิริ
82 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 นางวงเดือน ตันสังวรณ์
83 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 นางขจรกลิ่น เขตเจริญ
84 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 นายพนม เปียสกุล
85 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป.สระบุรี เขต 2 นางลัดดา พะชำนิ
86 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 นายพัฒนทรัพย์ หวานน้ำ
87 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 นางพรรณเชษฐ์ ทองทิพย์
88 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวเนติกาญจน์ ปักษาศร
89 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 นางปิลันธสุทธิ์ ภู่ระย้า
90 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป.สระบุรี เขต 2 นางนุศรา โมราบุตร
91 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นายจุมพฏ แก้วศรี
92 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวปริศนา หนูวงศ์
93 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางสาวกนกวรรณ หุ่นวัน
94 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลหนองแค(วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์) สพป.สระบุรี เขต 2 นางเปรมกมล สังขมาน
95 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 68 (วัดเหวลาด) สพป.สระบุรี เขต 2 นายวิรุต หนองหงอก
96 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สระบุรี เขต 2 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา68(วัดเหวลาด)