รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดน่าน
วันที่ ๒๕ - ๓๐ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๖๔

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 โรงเรียนวัดเกาะแก้ว
2 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนบ้านป่าแฝกใต้
3 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ เหรียญเงิน สพป.เชียงใหม่ เขต 4 โรงเรียนวัดพญาชมภู
4 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.น่าน เขต 2 โรงเรียนไตรประชาวิทยา
5 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 1 โรงเรียนวัดกรมธรรม์
6 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำปาง เขต 1 โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์
7 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 โรงเรียนอนุบาลเพชรบูรณ์
8 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 โรงเรียนวัดคูยาง
9 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สุก
10 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 2 โรงเรียนบ้านส้าน(คุรุราษฎร์รังสรรค์)
11 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 โรงเรียนบ้านหนองบัวขาว
12 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.สุโขทัย โรงเรียนขุนไกรพิทยาคม
13 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนแม่สันวิทยา
14 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม
15 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนเถินวิทยา
16 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม
17 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนท่าสองยางวิทยาคม
18 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนพานพิทยาคม
19 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนตากพิทยาคม
20 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนปัว
21 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นางสาวจันทร์เทพ จันทร์ต๊ะพงศ์
22 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1 นางชลาลักษณ์ เสาร์สุวรรณ์
23 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นางจิราพร ไกรพล
24 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางศิริวรรณ ปัญญาพรพิพัชญ์
25 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 นางสาวบุษยมาศ แบ่งทิศ
26 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาววาสนา บุญมาก
27 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ นางสาววราภรณ์ อนุวรรัตน์
28 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นางสาวพรรณวลี วงศ์อัจฉริยกุล
29 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 นางนิตยา กันทาสุข
30 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางกิตติกาญจน์ แต้มทอง
31 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.แพร่ นางวราลักษณ์ แสงด้วง
32 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ นางลินจง มากเพ็ง
33 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านร่องปอ สพป.พะเยา เขต 1 นางเบญยวรรณ์ ก๋าซ้อน
34 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านน้ำดิบ สพป.ลำปาง เขต 2 นายชยุต วิจิตรสุนทร
35 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดพญาชมภู สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายณัฐวัฒน์ บุญทวี
36 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านรวมมิตร สพป.เชียงราย เขต 1 นายพิษณุ คามวาสี
37 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า สพป.เชียงราย เขต 2 นายปกาศิต อนุกูล
38 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดกรมธรรม์ สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางฐรินดา โตเขียว
39 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเขาทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางปราณี เจริญสุวรรณ
40 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านสบเปา สพป.เชียงราย เขต 4 นายเจริญ นันไชยวงศ์
41 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดเนินมะคึก สพป.พิษณุโลก เขต 1 นายรอบ สุคำหล้า
42 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านราหุล สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางนุตประวีณ์ ภัครวัฒน์อังกูร
43 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหลวง สพม.น่าน นายสุวัฒน์ เอี่ยมอุดม
44 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นายจิระพงษ์ สุริยา
45 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชยานุกิจพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวสายชล บุตรเสน่ห์
46 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสารภีพิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายวุฒิไกร วรรณการ
47 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเถินวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นายวิโรจ หลักมั่น
48 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นายสงกรานต์ บุญมี
49 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายสวัสดิ์ ใจตุรงค์
50 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.ตาก นายภูธนภัส พุ่มไม้
51 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายนิรันดร หมื่นสุข
52 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงของ สพป.เชียงราย เขต 4 นายชนะไพร ยอดบุญเรือง
53 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นายกฤศ วงค์เรือง
54 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เชียงราย นางกนกพร วงศ์ชาลีกุล
55 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางเฟื่องฟ้า คำตัน
56 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นายธงชัย ญะรัตน์
57 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางพนิดา สุประการ
58 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาววัชราภรณ์ ชูชื่น
59 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าชุม(ประชาอุทิศวิทยาคาร) สพป.สุโขทัย เขต 2 นางสาวณัฐพร ราชอุปนันท์
60 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแก่งโตน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 นางสาวโสรยา ผิลาออน
61 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาวสุธาสินี เพ็ชรัตน์
62 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเทิง(เทิงทำนุประชา) สพป.เชียงราย เขต 4 นางสาวบุรัสกร ศรีคำจักร์
63 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแวนโค้ง สพป.พะเยา เขต 2 นางมุกดา วิชา
64 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดเมธังกราวาส(เทศรัฐราษฎร์นุกูล) สพป.แพร่ เขต 1 นายศุภการณ์ สว่างเมืองวรกุล
65 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายกริชณรงค์ ศิริโยธา
66 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านสุวรรณประชาพัฒนา สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางฤทัย คำอุดม
67 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนไตรคามราษฎร์บำรุง สพป.น่าน เขต 2 นางผ่องศรี ภูคา
68 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านจำบอน สพป.พะเยา เขต 2 นางอรทัย มังคลาด
69 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านคลองลึกพัฒนา สพป.กำแพงเพชร เขต 2 นางเกษสุนีย์ ตู้สุพรรณ
70 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นายอนุกูล สุขนันท์
71 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดวังหว้า สพป.พิจิตร เขต 2 นายธนินท์รัฐ พงศ์ธนกิตต์
72 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวทุติยาภรณ์ นพรัตน์
73 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางภัทรา พามี
74 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดเมธังกราวาส(เทศรัฐราษฎร์นุกูล) สพป.แพร่ เขต 1 นายศิริวัฒน์ แสงศิริ
75 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางพัชรี แย้มพุ่ม
76 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านวังขอนมิตรภาพ 137 สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 นางเกศินี สมบูรณ์ชัย
77 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแช่ฟ้า สพป.แพร่ เขต 2 นางสาวดวงกมล บุญประเสริฐ
78 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นายสถิตย์พร ประเสริฐ
79 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางเจียระไน ธีระจารี
80 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดโบสถ์ สพป.พิษณุโลก เขต 3 นายเรวัต จันทวงษ์
81 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยเอียน สพป.เชียงราย เขต 4 นางดาริน มาน้อย
82 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางจุฑารัตน์ ภูมิการ
83 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดกรมธรรม์ สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางสุดคนึง แสงพรม
84 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดบางกระทุ่ม สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวพิมศิริ เป็กธนู
85 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าวังผาประชารัฐวิทยาคาร สพป.น่าน เขต 2 นายก้าวพารักษ ชาวส้าน
86 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 นางณัฐรุจา ศรีคำ
87 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองดู่ สพป.ลำพูน เขต 1 นายจตุรงค์ เดชะวงศ์
88 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลหล่มเก่า สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 นางสาวสมรักษ์ วงศ์ศรีรักษ์
89 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางวรารัตน์ ฉ่ำกระมล
90 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวธนัญญา อยู่สา
91 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเทพรัตน์ สพป.ชัยนาท นางละออ กองรส
92 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางสาวเสาวณีย์ ดังก้อง
93 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่สา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวพิมใจ ใบชมภู่
94 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปาย (เวียงใต้) สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นางบุษบา เรืองชัย
95 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนทุ่งช้าง สพม.น่าน นางสาวอนงลักษณ์ ปันแก้ว
96 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางศุทธินี ไชยรินทร์
97 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเด่นไม้ซุงวิทยาคม สพป.ตาก เขต 1 นางสาวรัชยา สอนแก้ว
98 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เชียงราย นายอุดร ฮ่องลึก
99 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนป่าแป๋วิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวสิริพิม พรมมา
100 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายชนกันต์ กิจรักษ์
101 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านบึงนาจาน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวมยุรี ฟองจันสม
102 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่จั๊วะ(ประชาราษฎร์รังสรรค์ สพป.แพร่ เขต 2 นางแสงเดือน สั่งสอน
103 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านส้าน(คุรุราษฎร์รังสรรค์) สพป.น่าน เขต 2 นายนพดล สมใจ
104 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นางสาวชญาณิศา ศรีสว่าง
105 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นายเริง ขัดทะเสมา
106 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยโผ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 นางสาวสุนทรียา เยาวโสภา
107 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแม่แตง สพม.เชียงใหม่ นางสาวรัตนา หล่าสูงเนิน
108 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวเฌณิศา ศรีวิชัย
109 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางธัญทิวา ชัยวุฒิ
110 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นางมยุรี เวียงคำ
111 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสันโป่งวิทยา สพป.ลำปาง เขต 2 นางสาวบงกช นันทสุวรรณ
112 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายสุริยันต์ เรือนวงค์
113 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่วะหลวง สพป.ตาก เขต 2 นายวสุธันย์ ดอยแก้วขาว
114 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดห้วยทราย สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นายสุเมธ เสนาทาน
115 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายฉัทท์ธวัชฐ์ วรรณสอน
116 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวณัฐชญา ยศข่าย
117 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเถินวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นายวิญญู รุจิระปรีชากุล
118 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอุดมดรุณี สพม.สุโขทัย นางขวัญใจ สังข์จันทร์
119 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวรดิวันต์ ราชภัณฑ์
120 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางวาสนา ฟักสีม่วง
121 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางดรุณวรรณ แก้วมี
122 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนอุดมดรุณี สพม.สุโขทัย นางปิยาภรณ์ รอดประเสริฐ
123 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนครสวรรค์ สพม.นครสวรรค์ นางวัชรา ญาณปัญญา
124 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายฐปนรรฑ์ ปัญญาอัศวโชติกุล
125 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นายปิยพงค์ จักรบุญมา
126 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวฟองสิริ ธรรมธิกูล
127 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นายสุทัศน์ บุญเลิศ
128 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เชียงราย นายนวมินทร์ วงค์ไชย
129 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางสาววณิชชา แม่นยำ
130 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวศศิร์อร ศักดิ์กิตติพงศา
131 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นายจิรภัทร ตาบัง
132 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางลลิตา ประชุมฉลาด
133 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางจิราภรณ์ อริยะวงศ์ทอง
134 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นางพรพรรณ รัชตะวัฒน์วินัย
135 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเมืองลีประชาสามัคคี สพม.น่าน นางสาวกานติมา ปาคำ
136 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายปฐวี มณีวงศ์
137 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวพิสมัย วังหมื่น
138 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นายนิยม รัชตะวัฒน์วินัย
139 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพัชรพิทยาคม สพม.เพชรบูรณ์ นายดุรงค์ฤทธิ์ หุ่นทอง
140 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวอัจฉรา ชื่นใจ
141 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนดอยสะเก็ดวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางชนกนาถ เขียวตา
142 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนเมืองลีประชาสามัคคี สพม.น่าน นางสาวบุษย์ชานันท์ มณเฑียร
143 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ สพม.เชียงใหม่ นางสาวนภัสชญา ชัยศรี
144 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งอุดมวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นายธิปไตย รุ่งเลิศ
145 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ สพม.สุโขทัย นางชุติมา แก้วหล้า
146 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นายนนทวัฒน์ ศรีชัยวรรณ
147 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นายธีรัช ลอมศรี
148 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวกนกพร นิลแพทย์
149 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวณชานันท์ ประเสริฐสุข
150 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางอภิญญา โยธามาศ
151 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายวศิน มังคลาด
152 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นายพิเชษฐ์ ใจปวน
153 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายอภิวิชญ์ ศกุนต์อนาวิล
154 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนไกรในวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม.สุโขทัย นางสาวน้ำผึ่ง สงสัย
155 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นางสาวจันทร์พร ปินตาเปี้ย
156 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นางประยูร ก๋าเครือคำ
157 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายกริชณรงค์ ศิริโยธา
158 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป.เชียงราย เขต 1 นางลาวัลย์ สุขเกษม
159 ด้านบริหารจัดการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1
160 ด้านบริหารจัดการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์
161 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ชัยนาท โรงเรียนวัดท่า
162 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนบ้านป่าสักสามัคคี
163 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 โรงเรียนบ้านคลองบง
164 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านต้นรุง
165 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนบ้านเจ้าวัด
166 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 2 โรงเรียนวัดบางกระทุ่ม
167 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 โรงเรียนวัดเมธังกราวาส(เทศรัฐราษฎร์นุกูล)
168 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนอนุบาลลานสัก
169 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 1 โรงเรียนบ้านดอน (ศรีเสริมกสิกร)
170 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 2 โรงเรียนบ้านไร่หลวง
171 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านชำสอง
172 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 โรงเรียนชุมชนบ้านโภชน์
173 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนทุ่งช้าง
174 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.สุโขทัย โรงเรียนตลิ่งชันวิทยานุสรณ์
175 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.พะเยา โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม
176 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย
177 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.แพร่ โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์
178 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.พะเยา โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
179 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์
180 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนตากพิทยาคม
181 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนปัว
182 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นายลิขสิทธิ์ ผลจันทร์งาม
183 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นางชลลดา สะอาดวงค์
184 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 นางปนัดดา อุทัศน์
185 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 1 นางรุ่งทิพย์ สายมา
186 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เพชรบูรณ์ นางสาวประกาย บรรลัง
187 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.สุโขทัย นางจิรโรจน์ จิระเจริญวงศ์
188 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายกันตวิชญ์ มะโนคำ
189 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 นางภณิดา ทองประไพ
190 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางปรียาภรณ์ กฤตพลวิวัฒน์
191 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย นางกุหลาบ ฮ่องลึก
192 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน นายพีรวุทธิ์ สีตาบุตร
193 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.แพร่ นางธัญพิชชา ฟองลอย
194 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 1 นางสุภัทตรา เพลียหาญ
195 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ตาก เขต 1 นางฬุริยา บุตรนุช
196 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางวาสนา ภูผา
197 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาเกษตรศิลป์ สพป.สุโขทัย เขต 2 นางหทัยรัตน์ ชาญศรี
198 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านศรีทองสามัคคี สพป.กำแพงเพชร เขต 2 นางสาวชวัณรัตน์ อ้อยฉิมพลี
199 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าสักสามัคคี สพป.พะเยา เขต 1 นางสาวศิตา ศรีบุญชู
200 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่ง สพป.เชียงราย เขต 2 นายสัญญา ทะกัน
201 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองรังมิตรภาพที่ 107 สพป.น่าน เขต 1 นายเบญจพล ติ๊บขัน
202 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเขตพื้นที่การศึกษาอำเภอขุนยวม สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นางดารารัตน์ ผิวผัน
203 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายอำนาท เหลือน้อย
204 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านกม.2 สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 นายศุทธา จักคาม
205 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดเวฬุวัน สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายจรัล ถาวร
206 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยหละ สพป.ลำพูน เขต 2 นายนิรัญ เหลืองอร่าม
207 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าเหมือด สพป.เชียงราย เขต 3 นายโยธิน สิทธิประเสริฐ
208 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดยางเอน (ประชานุเคราะห์) สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางไพทิพย์ โกทัน
209 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งช้าง สพม.น่าน ว่าที่ร้อยโทวิญญู ศรีบุญเรือง
210 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.พะเยา ว่าที่ร้อยตรีญาณบดินทร์ อินเตซะ
211 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา สพม.แพร่ นายเอกชัย ใจก๋องแก้ว
212 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นางสาวณัฐชานนท์ ยอดทอง
213 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันติคีรีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายเสกสรร ทุนอินทร์
214 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์ สพม.แพร่ นางวาสนา สำเนียง
215 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายเลิศชาย รัตนะ
216 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.ตาก นายภูธนภัส พุ่มไม้
217 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นายสาโรจน์ กลั่นด้วง
218 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางแก้วเก้า สวยสม
219 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เชียงราย นายสุพจน์ ทาวงศ์
220 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน สพม.น่าน นายเวธิต ยะติ
221 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นายพจนลักษณ์ ชูยอด
222 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางปานเนตร วงศ์ฟู
223 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาวกัญญารัตน์ ไตรยงค์
224 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลโกรกพระ(ประชาชนูทิศ) สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางรัชนก แสงขำ
225 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางอังคสุดา บำรุงสุข
226 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองการุ้งมิตรภาพที่ 52 สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายจิตกร สมาคม
227 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแช่ฟ้า สพป.แพร่ เขต 2 นางสาวสุภิญญา งามพริ้ง
228 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นางกชกร อนาวัน
229 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นางสายสุณี อินจันทร์
230 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าสักวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวณัฐณิชา บุญยืน
231 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดนมโฑ (สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง 338) สพป.ชัยนาท นางสาวพรพิมล มุมานะวงศ์
232 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวศิริกาล จันชัยชะนะ
233 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป.เชียงราย เขต 1 นางลาวัลย์ สุขเกษม
234 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่ง (อินมีอุปถัมภ์) สพป.พะเยา เขต 2 นางลัดดาวัณย์ ธิมา
235 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าข้าม สพป.เชียงใหม่ เขต 6 นายพิสิฐศักดิ์ ดวงพรม
236 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวฬียาพร ํธารเหลืองทอง
237 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านยางขาม สพป.พะเยา เขต 2 นายวรวิทย์ ตาสาย
238 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเทิง(เทิงทำนุประชา) สพป.เชียงราย เขต 4 นางกุหลาบ การเก็บ
239 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเขตพื้นที่การศึกษาอำเภอขุนยวม สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นายภัทรพงศ์ เล่อกา
240 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางอัจฉราพรณ์ แกล้วกสิกรรม
241 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบึงบัวพิทยาคม สพป.พิจิตร เขต 1 นางศุกฤตา ภู่ระหงษ์
242 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวพัชรพรรณ ปรากิม
243 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปางมะผ้า สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นายบรรเจิด ถาบุญเรือง
244 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางกนกวรรณ พัฒโนทัย
245 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนปางหัดสหศาสตร์ สพป.เชียงราย เขต 4 นางสาวพัสกร บุญเรืองศรี
246 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่ม สพป.ลำปาง เขต 3 นางสุวิมล คันธวังอินทร์
247 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวศุภจิต ศรีธิ
248 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวศิริลักษณ์ จีจู
249 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนไตรธารวิทยา สพป.น่าน เขต 1 นายพงศกร หมุดแก้ว
250 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเวียงแก่น สพป.เชียงราย เขต 4 นางสาวศิริลักษณ์ ชัยวงศ์
251 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหัวดง สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวอรอนงค์ สุวรรณจักร
252 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่า สพป.ลำปาง เขต 2 นางบุษยา รุจิระปรีชากุล
253 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเทิง(เทิงทำนุประชา) สพป.เชียงราย เขต 4 นางพรสวรรค์ ฐานะกอง
254 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น สพป.เชียงราย เขต 2 นายอนิวรรต กองพินธ์
255 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 นางพิกุล ธรรมลังกา
256 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวเจษฎารัตน์ จวรรณตูม
257 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านดอยช้าง สพป.เชียงราย เขต 2 นางสาวอรุณพร ทนทาน
258 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางสาววรัญญา กลิ่นจู
259 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวพิชญาภา วงษ์สกุลพิน
260 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านตุงติง สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นางนันทศิริ ถุระพัฒน์
261 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางวิภาดา บุญยรัตน์
262 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวิตรี วรพิทย์เบญจา
263 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นางสาวมัณฑลี จิตเจนสุวรรณ
264 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนหนองขาหย่างวิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางวสุกาญจน์ เยาวเรศ
265 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางพรนภัส เอื้อแท้
266 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางเครือวรรณ์ ตุ้ยต๋า
267 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านเปียงหลวง สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นายอนวัช นันทะเสน
268 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลพยุหะคีรี (วัดพระปรางค์เหลือง) สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางยุพาวดี ทองคำเขียว
269 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนเกาะคาวิทยาคม สพม.ลำปาง ลำพูน นางวราภรณ์ สุภายะ
270 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายธนวิชญ์ สิงคะปะ
271 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านปากตก สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวเจนจิรา โพธิ์ชัย
272 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางพัชรี สารงาม
273 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหันคาพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวกรรณิการ์ ละออง
274 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านยางขาม สพป.พะเยา เขต 2 นางสาวอังผกา น้ำสา
275 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นายสงกรานต์ แก้วสา
276 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางศรีนวย สำอางค์ศรี
277 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายกิตธวัช วรรณกิจ
278 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นางสาวศุภิสรา ไชยนันท์
279 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวกรรณิการ์ ดิษชกรร
280 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสุปราณี เป็งบังวัน
281 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดถ้ำปลาวิทยาคม สพม.เชียงราย นายดวงแก้ว ดวงตะวัน
282 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางสาวอนงค์พร นึกเร็ว
283 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวอรุณรุ่ง สุขสำราญ
284 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางสาวพรรณทิวา เนตรทิพย์
285 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคม สพม.ลำปาง ลำพูน นางสรัญญา เรือนคำ
286 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางณพิชญา นิติคุณชัย
287 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสายสุนีย์ อริยะ
288 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวนันทนาพร วงศ์ยศ
289 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพระธาตุพิทยาคม สพม.น่าน นางสุภาพร จิตตรง
290 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เชียงราย นายธรรมรัตน์ นามศิริ
291 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนปอวิทยา สพป.เชียงราย เขต 4 นายนฐากร จำรัส
292 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางวราภรณ์ สว่างการ
293 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวอรอนงค์ ชุ่มเมืองเย็น
294 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ใจวิทยาคม สพม.พะเยา นางกรรณิกา พรหมเผ่า
295 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านใหม่สามัคคี สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวนงค์ลักษณ์ สุขสม
296 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนเพชรละครวิทยา สพม.เพชรบูรณ์ นายนพรัตน์ รองหมื่น
297 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวศิรประภา ปานสมบัติ
298 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นายรุ่งโรจน์ กันทาเขียว
299 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นายเอนก เป็งมูล
300 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคม สพม.ลำปาง ลำพูน นางศิริญญา เขื่อนแก้ว
301 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นางสาวมณีรัตน์ ธินะ
302 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางวรัฐทยา ฝั้นสืบ
303 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสุพรพิศ ดอนชัย
304 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นายมงคล ปัญญารัตน์
305 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางจินดา เชื้อเมืองพาน
306 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน สพม.น่าน นางรัตนาพรรณ อุตมีมั่ง
307 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางอภิรมย์ กึกก้อง
308 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนป่าแดดวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวหนึ่งฤทัย ลำดวง
309 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสตรีศรีน่าน สพม.น่าน นางสาวพัณณิตา พิมพ์มาศ
310 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางโสภิณ ศิริคำน้อย
311 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางสาวสุนัญณิภา วุฒิโอสถ
312 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นายคมเพชร ราชคม
313 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวสิริญา ศรีชัย
314 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองขาหย่างวิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายอภิสิทธิ์ พรหมศิริ
315 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก ว่าที่ร้อยตรีประเสริฐศักดิ์ กัณทะขัด
316 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคม สพม.นครสวรรค์ นายจักรพันธ์ วงศ์เขียวศิริ
317 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายชาญณรงค์ ชัยชนะ
318 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย ว่าที่ร้อยตรีถนอมศรี ไชยชนะ
319 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.ตาก นายอนุชิต ธรามานิตย์
320 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นายชีวัน สันธิ
321 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนปัว สพม.น่าน นางพรลภัส อ่ำหงษ์
322 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดสิงห์ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวทิพย์พวัล สุขสุด
323 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่สันวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางจันทกานต์ ดวงมาลา
324 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันติคีรีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายสุรินทร์ คันธวังอินทร์
325 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพญาเม็งราย สพม.เชียงราย นายทรงพล ปาอินทร์
326 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นางนิรมล พิพัฒน์คุปติกุล
327 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวศิรินทิพย์ รุมารถ
328 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางเกศิรินทร์ รัตนรักษ์มงคล
329 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นายชัยวัฒน์ ชนะมี
330 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวเมธินี ศรีแพงมน
331 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่พิทยาคม สพม.สุโขทัย นางพิชญา งามสม
332 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ใจวิทยาคม สพม.พะเยา นางนุสรา ปัญญานะ
333 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวังโป่งศึกษา สพม.เพชรบูรณ์ นายฐกฤต ยศมาภัทรชัย
334 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนปงรัชดาภิเษก สพม.พะเยา นางสาวกฤษดาพร การหมั่น
335 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก ส.ต.ท.อุเทน มิ่งก่อ
336 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวจิรัฐติกาล ขวัญธนนภา
337 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงซ่อม สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางเฟื่องฟ้า สุขเจริญ
338 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ยาววิทยา สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวกชณิภา มาสิม
339 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 2 สพป.ลำพูน เขต 2 นางกรรณิการ์ โพธา
340 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางวิริน วันสมสกุล
341 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วยยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุโขทัย เขต 2 สพป.สุโขทัย เขต 2 นางสาวปราณี เพ็งจันทา
342 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน
343 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สุโขทัย เขต 2
344 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นายธนกฤต จักรสุวรรณ์
345 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์
346 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สุโขทัย เขต 2 โรงเรียนบ้านตาลพร้า
347 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านกองโค
348 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนบ้านหนองอาสา
349 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านโป่งแยงใน
350 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 โรงเรียนพุทธิโศภน
351 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน
352 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ตาก เขต 2 โรงเรียนบ้านยะพอ
353 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.น่าน เขต 1 โรงเรียนบ้านน้ำปาย
354 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนไตรเขตประชาสามัคคี รัชมังคลาภิเษก
355 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.อุทัยธานี ชัยนาท โรงเรียนเนินขามรัฐประชานุเคราะห์
356 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.สุโขทัย โรงเรียนบ้านไร่พิทยาคม
357 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนแม่กุวิทยาคม
358 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนแม่แตง
359 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.พะเยา โรงเรียนดงเจนวิทยาคม
360 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.นครสวรรค์ โรงเรียนหนองบัว
361 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.อุทัยธานี ชัยนาท โรงเรียนบ้านไร่วิทยา
362 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนสรรพวิทยาคม
363 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวชัญญานุช ปรีดี
364 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนขุนขวากพิทยา สพป.เชียงราย เขต 4 นางวรรณพยา นาระต๊ะ
365 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 2 นางสาววรนันท์ รวมสุข
366 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 1 นายกนกบุญ กระแสร์
367 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.น่าน นางไพรพรรณ สารวุฒิพันธ์
368 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางกัญจนา มีศิริ
369 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 นางภิญญาพัชญ์ เหมือนโพธิ์
370 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1 นางพิมพา ตามี่
371 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นายมิตรประชา จันทร์ดี
372 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวจุฑารัตน์ เนียมถนอม
373 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 1 นางสาวเกสรีพรรณ ใจคำ
374 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านพระที่นั่ง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นายมนูญ สิงห์คำ
375 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านไหล่น่าน สพป.น่าน เขต 1 นายทวนศิษฏ์ น้อยราช
376 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงลาน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 นายฤกษ์ชัย นุตโยธิน
377 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหัวฝาย สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวสรัญธร แสงสุวรรณ
378 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดหนองโรง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางสาวเบญญภา ฉัตรธนะปรีชา
379 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม (แก้วประชาสรรค์) สพป.ชัยนาท นางสาวชนาธิป เทียนวรรณ
380 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านยะพอ สพป.ตาก เขต 2 นางสุวิชชาภรณ์ ชนิลกุล
381 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่ สพป.น่าน เขต 2 นายรัตน์ จันทโคตร
382 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านบ่อหลวง สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นายกิตติยพันธ์ ปันแก้ว
383 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนป่าแดดวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาววันรักษ์ ขันหอม
384 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ สพม.แม่ฮ่องสอน ดร.กัญญา สมบูรณ์
385 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพระธาตุพิทยาคม สพม.น่าน นางพัทธนันท์ พิพิธนวงค์
386 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่แจ่ม สพม.เชียงใหม่ นายนิกร แก้วคำดี
387 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นายสังวร ยมรัตน์
388 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนคุรุประชาสรรค์ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายเผด็จ สุพันธนา
389 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม.นครสวรรค์ นายชาญณรงค์ ยาสุทธิ
390 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) สพป.ลำปาง เขต 1 นางแคทรียา หลักมั่น
391 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม สพม.เชียงราย นางณิชญารัตน์ วงศ์ประเสริฐ
392 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เชียงราย นายวิเชียร มูลวัตร
393 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน สพม.น่าน นางสาวอริศรา สะสม
394 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวขนิษฐา ก้อนเพชร
395 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านป่ามะม่วง สพป.ตาก เขต 1 นางสิริกัญญา ธรรมชาติ
396 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านรวมมิตร สพป.เชียงราย เขต 1 นางนันทิยา ชัยชนะเลิศ
397 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านพระนั่งดิน สพป.พะเยา เขต 2 นายนาวิน จีนะ
398 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแวนโค้ง สพป.พะเยา เขต 2 นางมุกดา วิชา
399 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางลินลดา เชาว์มนัส
400 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนจอมจันทร์วิทยาคาร สพป.น่าน เขต 1 นางธัญญาพร มงคล
401 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นายกิตติศักดิ์ จันทร์หล่ม
402 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดเวฬุวัน สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายอภิเษก ณ วรรณติ๊บ
403 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดู่ สพป.พะเยา เขต 2 นางศิริรัตน์ อินแปลง
404 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านเป้าวิทยาคาร สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวเดือนนวล สมเพาะ
405 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่ง สพป.เชียงราย เขต 1 นายภูวสิษฏ์ บุญศรี
406 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตอง(สุวรรณราษฎร์วิทยาคาร) สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายกฤษฎา สาทะติ
407 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านม้า สพป.ลำพูน เขต 1 นางสาวชนันท์ธิดา ประพิณ
408 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าข้าม สพป.เชียงใหม่ เขต 6 นายพิสิฐศักดิ์ ดวงพรม
409 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านคลองเมือง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางชลธิภา วัชรภัทร
410 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่ สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นางนิรชญาวรรณ มีณรงค์
411 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม (แก้วประชาสรรค์) สพป.ชัยนาท นางสิริลักษณ์ เรืองไพศาล
412 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวกรกฎ หลานรักษ์
413 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านไม้ลุงขนมิตรภาพที่ 169 สพป.เชียงราย เขต 3 นายทนงศักดิ์ แสนมา
414 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงซ่อม สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นายณัฎฐ์กร สวยเกษร
415 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาวปรีชญา เพียรกสิกิจ
416 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันมะเกลือ สพป.ลำปาง เขต 3 นางแววนภา กลีบจำปี
417 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบรรพตวิทยา สพป.เชียงราย เขต 4 นายจรัญ กองสี
418 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหัวฝาย สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวสุดารัตน์ สุริยะวงษ์
419 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าเกวียน สพป.ลำปาง เขต 2 นางสาวพงศ์ผกา อุ่นแก้ว
420 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลตาก สพป.ตาก เขต 1 นางสาวจันทร์ฉาย มีสวนทอง
421 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านทุ่งจำเริง สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นายกิติเกษม เนตรกระจ่าง
422 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงซ่อม สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นายณัฎฐ์กร สวยเกษร
423 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวน้ำผึ้ง มั่งคั่ง
424 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนจอมจันทร์วิทยาคาร สพป.น่าน เขต 1 นางสาวศรัณยา ลำบาล
425 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางนิตยา ยารวง
426 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางกานต์ธีรา วาเพ็ชร
427 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรี สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางเพื่อนจิต สิงห์เผ่น
428 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวรสริน พันธุ
429 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาววราพร เขื่อนแก้ว
430 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันป่าสัก สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นางสาวปรียาดา ทะพิงค์แก
431 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวัดโพธิ์งาม สพป.ชัยนาท นายเดชชาติ สุขนิล
432 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญนาคพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายภูมิภัทร ลอยเจริญ
433 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเชียงคำวิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวฤชุตา จันต๊ะคาด
434 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ตืนวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวเบญจวรรณ เตจ๊ะวงศ์
435 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นางประยูร ก๋าเครือคำ
436 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นางสาวจิรปรียา ชูยอด
437 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เชียงราย นายกบินทร์ เตชวงศ์
438 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวณัฐชา วงศ์สาโรจน์
439 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสาครพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายปิยโชติ รอดหลง
440 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายชนกานต์ ตันโน
441 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านเข็มทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นายธนากร น่วมมี
442 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางพิมพา สารเร็ว
443 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางแสงทอง ธนเรืองสุวรรณ
444 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพระธาตุพิทยาคม สพม.น่าน ว่าที่ร้อยตรีพงศ์ศักดิ์ อินปา
445 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางอุบล พิทักษ์ทา
446 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์ สพม.แพร่ นายภาณุวัฒน์ ไร่นากิจ
447 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคม สพม.นครสวรรค์ นางสาวกมลลักษณ์ อินทร์เอก
448 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงแก่นวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวชลิตตา คำมูล
449 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนป่าแป๋วิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวศรัณภรณ์ สุภาษา
450 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวจิตรา สมพิงค์
451 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านปางสวรรค์ สพป.นครสวรรค์ เขต 2 นายศุทธวีร์ สงวนสัตย์
452 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันทรายหลวง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวภาวินี สิงคราช
453 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนตลุกดู่วิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสุนันทา โลหะการก
454 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.พะเยา นางพิมพ์ลักษณ์ อินต๊ะวิชา
455 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายอาทิตย์ อิ่มเย็น
456 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายบรรเจิด สระปัญญา
457 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนพบพระวิทยาคม สพม.ตาก นางมะลิวรรณ สุริยา
458 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวชนกกานต์ เนตรรัศมี
459 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนจอมทอง สพม.เชียงใหม่ นางสาวศยามล เมฆวงค์
460 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางวันวิสาข์ กาวี
461 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นางสาวหทัยรัตน์ ศรีวิโรจน์
462 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นายณรงค์กรณ์ ธนานุรักษ์กุล
463 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางพวงเพชร รูปพรม
464 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางพัชรา สิทธิอาษา
465 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวเมธาพร สงกานต์ทิพ
466 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์ สพม.แพร่ นางสาวอัจฉราพรรณ เพิ่มขึ้น
467 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนกาวิละวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นายคณณัฏฐ์ นิธิณัฐนนท์
468 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เชียงราย นายสมศักดิ์ ช่างศิลป์
469 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมแสงสงคราม"อุดรคณารักษ์อุปถัมภ์" สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางลภัสรดา จูเมฆา
470 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนปัว สพม.น่าน นางพรลภัส อ่ำหงษ์
471 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวฐิติยา เชาวน์ชื่น
472 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางณัฐชานันท์ ฉัตรเกียรติคุณ
473 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เชียงราย นางนิรมล ปิ่นทอง
474 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเชียงคำวิทยาคม สพม.พะเยา นายอานันท์ อะภิวัน
475 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคม สพม.นครสวรรค์ นายอนุวัตร พูลเอี่ยม
476 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางรัชนก ตั้งใจ
477 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงแก่นวิทยาคม สพม.เชียงราย นางภารดี รูปศรี
478 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นายดุสิต วันวัย
479 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเนินขามรัฐประชานุเคราะห์ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายชาตรี ต่ายจันทร์
480 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเนินขามรัฐประชานุเคราะห์ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวณัฐณิชาช์ บุญไว
481 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเถินวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวสาวิตรี บุญเชื่อม
482 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคงคาราม สพป.พิจิตร เขต 2 นายกรไกร ภูมิไสว
483 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดหนองป่าครั่ง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ว่าที่ร้อยตรีสายัณห์ อุ่นเรือน
484 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านเนินศาลา สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางวิภา เชื้อแพ่ง
485 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางกำไร กรแก้ว
486 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสุพัตรา วันติยา
487 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอรุโณทัยวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายการุณ ผ่องปัญญา
488 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าวังผาประชารัฐวิทยาคาร สพป.น่าน เขต 2 นายก้าวพารักษ ชาวส้าน
489 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย(สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) สพป.เชียงราย เขต 1 นางแสงเดือน มณทนม
490 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV )ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหัวฝาย สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายสุวัติ เรืองฤทธิ์
491 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) สพป.เชียงราย เขต 1 นางรักษ์คณา ติ๊บมา
492 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนจอมจันทร์วิทยาคาร สพป.น่าน เขต 1 นางจงจินต์ เหลาแตว
493 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นายพรหมนิมิตร ลอยสง
494 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนไตรประชาวิทยา สพป.น่าน เขต 2 นางรุ่งอรุณ คีรีสัตยกุล
495 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านวาวี สพป.เชียงราย เขต 2 นายอนุพงษ์ สมศรี
496 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นายธนัชชนม์ มาตระออ
497 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านใหม่ สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางสาวกนิฐตา เพ็งละมูล
498 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเทิง(เทิงทำนุประชา) สพป.เชียงราย เขต 4 นางบุญญาธิดา ท้วมจันทร์
499 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคลองนาพง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางรัฐนันท์ รอดสุข
500 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นายปฏิภาณ จินาวงค์
501 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองหาร(ทิพวันอุทิศ) สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางพิจักษณ์ ชินรัตนตรัย
502 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวศศิวิมล ประสม
503 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านป่าบง(หล้าราษฎร์วิทยา) สพป.เชียงราย เขต 3 นางวสิยา คำมูลเอ้ย
504 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษา พลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแฮะ (ปง) สพป.พะเยา เขต 2 นางสาวนิภาลัย แรกข้าว
505 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยหมีศรีสวัสดิ์ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นายเสกสรร ศรีแสวง
506 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางรัชฎาภรณ์ ปัญญานวล
507 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ระมาดวิทยาคม สพม.ตาก นายเจษฎา เหล่ามา
508 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางจุฑาทิพย์ นิมิตรเกียรติไกล
509 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.อุทัยธานี ชัยนาท โรงเรียนบุญนาคพิทยาคม
510 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นายอัศวิน ธะนะปัด
511 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ใจวิทยาคม สพม.พะเยา นางเพียรกิจ นิมิตรดี
512 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวแววดาว รู้เพียร
513 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญนาคพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางคารมณ์ จงจงประเสริฐ
514 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางไพลิน ส่งวัฒนา
515 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางสุพัตรา ถมยา
516 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นายธรัช พุทธรักษ์
517 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวทิวาภรณ์ สมศรี
518 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายภานุพันธ์ ภักดี
519 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ สพม.สุโขทัย นางชุติมา แก้วหล้า
520 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญนาคพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวจุฑามาศ เยาว์ทุม
521 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางอ้อมใจ จันทร์กิเสน
522 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์ สพม.แพร่ นายสุทธิเกียรติ เพิ่มขึ้น
523 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุตรดิตถ์ สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางสาวสัญลักษณ์ สกุลสังขะพิพัฒน์
524 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวอดิศา แซ่ลี่
525 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านบึงท่ายวน
526 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านป่าลาน
527 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน สพม.ลำปาง ลำพูน นายประจักษ์ สีหราช
528 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหน้าพระธาตุ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวฐิติพร ธรกิจ
529 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคลองนาพง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวอัจฉริยาภรณ์ รักตลาด
530 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านน้ำพาง สพป.น่าน เขต 1 นายเอกชัย สุภา
531 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวเสาวลักษณ์ บุญจันทร์
532 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านอิงโค้ง สพป.พะเยา เขต 1 นายจักรพันธ์ ภาชนะ
533 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เชียงราย นางยุพินภรณ์ วงศ์ชัย
534 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแก่งวิทยา สพม.สุโขทัย นายเกียรติศักดิ์ วจีศิริ
535 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดถ้ำปลาวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวปทุมรัตน์ คำแสน
536 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าเหมือด สพป.เชียงราย เขต 3 นางกีรติกา แสนมา
537 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวพัชรินทร์ อิ่นคำ
538 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่งปะ สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวศิริลักษณ์ ปวงขจร
539 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางจารุณี มุงเมือง
540 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวนิภาภรณ์ คุ้มทองอินทร์
541 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านม้า สพป.ลำพูน เขต 1 นางสาวชนันท์ธิดา ประพิณ
542 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปาย (เวียงใต้) สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นางปนางฐิติยา จองหมุ่ง
543 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายกฤตภัทร อรุณดี
544 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันป่าสัก สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นางสาวปรียาดา ทะพิงค์แก
545 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวเจนจิรา สัตย์มาก
546 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านธำมรงค์ (รองประชาสงเคราะห์) สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวธีรกานต์ ป้องอ่อน
547 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษาด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านเด่นสำโรง
548 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษาด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านหัวฝาย
549 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดหนองหลวง สพป.พิจิตร เขต 1 นางสาวอำไพ แซ่จิว
550 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหัวดงรัฐชนูปถัมภ์ สพม.พิจิตร นางศิริวรรณ เมืองเหลือ
551 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองไม้สอ สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางศิริพร สิงห์เครือ
552 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคม สพม.ลำปาง ลำพูน ว่าที่ร้อยตรีวรัญญู เรือนคำ
553 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสุภัทธา ทองกันทา
554 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นางคำภู วงศ์สอน
555 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 1 สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางอมรรัตน์ ทิพย์ชื่น
556 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวปาริชาติ เภสัชชา
557 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ต้นแบบยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา สพป.น่าน เขต 1 สพป.น่าน เขต 1 นายไชยยศ คำสังวาลย์
558 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ต้นแบบยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 4 สพป.เชียงราย เขต 4 นายพงศ์พันธุ์ ไชยบุญเรือง
559 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ต้นแบบยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครสวรรค์ เขต 1 สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางสุทิศา เลาธนไพบูลย์
560 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล
561 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 6 โรงเรียนบ้านท่าข้าม
562 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพป.พิษณุโลก เขต 2 โรงเรียนบ้านหินประกาย
563 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม
564 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนวัดถ้ำปลาวิทยาคม
565 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนทุ่งอุดมวิทยา
566 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านเด่นสำโรง
567 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิจิตร เขต 2 โรงเรียนวัดคงคาราม
568 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านหัวฝาย
569 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลปลพ สพม.ลำปาง ลำพูน นายลัญจกร ผลวัฒนะ
570 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านวังจาน
571 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านท่ามะปราง
572 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนบ้านน้ำริน
573 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 1 โรงเรียนวัดดอนกลอย
574 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนนาอินวิทยาคม
575 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนวัดทัพหมัน
576 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 1 โรงเรียนบ้านปางเป๋ย
577 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.พิจิตร โรงเรียนพิบูลธรรมเวทวิทยา
578 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนบ้านกาดวิทยาคม
579 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ โรงเรียนแสนตอวิทยา
580 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 ว่าที่ร้อยตรีบวร จันทร์ธีระโรจน์
581 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหมากหัววัง สพป.ลำปาง เขต 1 นางเยาวลักษณ์ เกษรเกศรา
582 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านเนินเวียง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางสาวศุนิษา มาลัยทอง
583 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านตะกรุดหิน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางณัชชา ทาทอง
584 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านใหม่สามัคคี สพป.ตาก เขต 1 นางสาวสกุณา อินอยู่
585 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางณัฎฐา อุ่นแก้ว
586 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองสะแก สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาววิภาพร ซาทอง
587 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิบูลธรรมเวทวิทยา สพม.พิจิตร นายปุณยวีร์ ยอดทอง
588 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นางสุภัทร เงินดี
589 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนแสนตอวิทยา สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นายสังวาร เอ็บมูล
590 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นายธงชัย ญะรัตน์
591 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายศุภวัฒน์ เลิศสมุทรเทพาดล
592 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางพวงเพ็ชร์ ศรีสุข
593 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลำพูน สพป.ลำพูน เขต 1 นางสาวสรารัตน์ เดชะวงศ์
594 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวรุ่งทิพย์ ศรีชาติ
595 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวอุษา ทะมา
596 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองการุ้งมิตรภาพที่ 52 สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางวีรพร นราจันทร์
597 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวิตรี วรพิทย์เบญจา
598 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านหนองสะแก สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวณภัทรชนก วุฒินาคธรรม
599 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวปนัสยา แก่นพล
600 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ตืนวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวพัชราภรณ์ จันทร์ตาธรรม
601 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวญาณี มิ่งใย
602 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวกานท์ชญา อ่อนนวล
603 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาววีนา ศรีสมพันธ์
604 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์ สพม.แพร่ นางวรรณิศา ใจก๋องแก้ว
605 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนวัดทาทอง (นิมมานโกวิทพิทยา)
606 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สุโขทัย เขต 2 โรงเรียนวัดหนองโว้ง(อรรถกิจวิทยาคาร)
607 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ตาก เขต 1 โรงเรียนบ้านห้วยแม่บอน
608 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนพร้าวบูรพา
609 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนวัดทัพหมัน
610 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านห้วยใต้
611 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม
612 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยแม่บอน สพป.ตาก เขต 1 นายชัยรัตน์ ถาวรงามยิ่งสกุล
613 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทาทอง (นิมมานโกวิทพิทยา) สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นายสมคิด เมืองก่อ
614 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวเสาวลักษณ์ บุญจันทร์
615 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยพลู สพป.ตาก เขต 1 นางมาลินี อโนทัย
616 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางนาตยา เกตุวงศ์
617 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านธำมรงค์ (รองประชาสงเคราะห์) สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางชนิกาพร ทองเดช
618 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางมยุรี แมลงภู่่
619 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวจิรภิญญา กรฤทธิ์
620 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านลาด (ราษฎร์บำรุง) สพป.นครสวรรค์ เขต 3 นางพรพิมล สีนวน
621 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาววิภาพร คุปติเกษม
622 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านแก่งโตน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 นางสุภาพร บุญแสน
623 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นายภาณุวัฒน์ วรพิทย์เบญจา
624 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านห้วยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวจุฑามาศ จันทร์สมพงษ์
625 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านแก่งโตน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 นางสาวกัณฑิมารา เพชรกันหา
626 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางศิรินภา บุญอินเขียว
627 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นายนิติชัย มีจันทร์
628 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวสุลิศา หลีกเลี่ยง
629 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ สพป.เชียงราย เขต 1 นายนิมิตร มหาวงษ์
630 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านน้ำย้อย สพป.ลำพูน เขต 1 นายวชิรพล ม่อยเงิน
631 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวอรวรรณ แต้มเก่ง
632 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสุขนิษฐ์ ยาละ
633 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.พะเยา นายสุรพงศ์ ปานันท์
634 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวิไลเกียรติอุปถัมภ์ สพม.แพร่ นางกาญจนา วังอินทร์