ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายชุมพล ทวีชัย |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
2 |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
|
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
3 |
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายชูชาติ แก้วนอก |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
4 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางพรรณพร บุญทศ |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
5 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุภาวดี ติงสะ |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
6 |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาศรีสะเกษ ยโสธร |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
7 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสิทธิพงษ์ สุพรม |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาศรีสะเกษ ยโสธร สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวพัทธเนติห์ ทองบาง |
โรงเรียนกันทรลักษ์วิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวนันทิยา จิตตะโคตร์ |
โรงเรียนกำแพง สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
10 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายบุญชิต คุณมาศ |
โรงเรียนกำแพง สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางปณิตา นาจำปา |
โรงเรียนกำแพง สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายวิโรจน์ คำจันทร์ |
โรงเรียนกุดชุมวิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวธิชญา อายุยืน |
โรงเรียนกุดชุมวิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวดวงตะวัน พันธเสน |
โรงเรียนขุขันธ์ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวพิไลพร อ่อนคำ |
โรงเรียนขุขันธ์ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
16 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางยิหวา ผุดผา พิฉินทธารี |
โรงเรียนขุขันธ์ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนัตยา จันทกรณ์ |
โรงเรียนคำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาววงเดือน แสวงผล |
โรงเรียนคำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายเกียรติศักดิ์ ทองคำ |
โรงเรียนคำเตยวิทยา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวภัทรสุดา แก้วสีขาว |
โรงเรียนคำเตยวิทยา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวจิราภรณ์ ไชยศิริ |
โรงเรียนตระกูลประเทืองวิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
22 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายมนตรี แจ่มศรี |
โรงเรียนตระกูลประเทืองวิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
23 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนทรายมูลวิทยา |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
24 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสุรพล ผงทอง |
โรงเรียนบุ่งค้าวิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางธนัญญ์ฎา บึงไกร |
โรงเรียนปรางค์กู่ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
26 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวศศิธร ประมาพันธ์ |
โรงเรียนปรางค์กู่ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายศราวุธ จรเดช |
โรงเรียนปรางค์กู่ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
28 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาววราพร แก้วใส |
โรงเรียนยโสธรพิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายวาทิต แสงจันทร์ |
โรงเรียนยโสธรพิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางรุ่งนภา ผลเกิด |
โรงเรียนศรีสะเกษวิทยาลัย สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
31 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนิธินันท์ ธนะจิตต์สิน |
โรงเรียนสตรีสิริเกศ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
32 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายเชษฐา ค้าคล่อง |
โรงเรียนสมเด็จพระญาณสังวร ในพระสังฆราชูปถัมภ์ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
33 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนส้มป่อยพิทยาคม |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
34 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวสุภาวดี ทรัพย์สมบูรณ์ |
โรงเรียนหนองคูวิทยา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
35 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนห้วยทับทันวิทยาคม |
สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
36 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวอมรรัตน์ พิเลิศ |
โรงเรียนห้วยทับทันวิทยาคม สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
37 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายคณาวุฒิ พรหมทา |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ ศรีสะเกษ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
38 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายบรรจง สีคำ |
โรงเรียนเบญจลักษ์พิทยา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
39 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค |
โรงเรียนเลิงนกทา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
40 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางบังอร คูเมือง |
โรงเรียนเลิงนกทา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
41 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายกิตติพงษ์ บุญล้อม |
โรงเรียนเลิงนกทา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
42 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางชฎาพร หมอกจันทึก |
โรงเรียนเลิงนกทา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
43 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
ว่าที่ร้อยโทเจษฎา จันทร์เปล่ง |
โรงเรียนเลิงนกทา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |
44 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางมะลิวัลย์ ดำริห์ |
โรงเรียนเลิงนกทา สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร |