ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายสุนันท์ พันธุลาวัลย์ |
สพม.ขอนแก่น |
2 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางพรผกา หนูจันทร์ |
สพม.ขอนแก่น |
3 |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
|
สพม.ขอนแก่น |
4 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายนิคม กองเพชร |
สพม.ขอนแก่น |
5 |
ศึกษานิเทศก์ต้นแบบยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางจินตนา คงอานนท์ |
สพม.ขอนแ่ก่น สพม.ขอนแก่น |
6 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสุชีรา สาฆ้อง |
สพม.ขอนแ่ก่น สพม.ขอนแก่น |
7 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางปิยะดา รุณธาตุ |
สพม.ขอนแ่ก่น สพม.ขอนแก่น |
8 |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสพม.ขอนแก่น สพม.ขอนแก่น |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาขอนแก่น สพม.ขอนแก่น |
9 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนกุดขอนแก่นวิทยาคม |
สพม.ขอนแก่น |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายอดุลย์ อุดมบัว |
โรงเรียนจตุรมิตรวิทยาคาร สพม.ขอนแก่น |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวอารียา บุตรทา |
โรงเรียนชุมแพศึกษา สพม.ขอนแก่น |
12 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนชุมแพศึกษา |
สพม.ขอนแก่น |
13 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายณัฐพงศ์ โสสองชั้น |
โรงเรียนชุมแพศึกษา สพม.ขอนแก่น |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวเสาวภา แก้วแก่นคูณ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวภิรมย์มาส เผ่ากันทะ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
16 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนน้ำพองศึกษา |
สพม.ขอนแก่น |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
ว่าที่พันตรีอภิชา จันทร์ดา |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายภูริชญ์ พิทยาวัฒนชัย |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวอาณารัฐ กกกนทา |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
20 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา |
เหรียญทอง
|
นางสาววนวรรณ กล้าหาญ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวศรัณย์ธร อินทศิริ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
22 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายธนภูมิ เหล่าลาภะ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
23 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวกศินันท์ วิกยานนท์ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวนิชยา จันทร์หนองคู |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางศุกล ชาญยุทธ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
26 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวอรทัย บุตรหมื่น |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสมฤดี อุดมโคตร |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
28 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวรสสุคนธ์ พรมมา |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายสุภชัย แก้ววังชัย |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายชโลธร สาระผล |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
31 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายสมนึก ทองคำ |
โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม.ขอนแก่น |
32 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายสัมฤทธิ์ พรสุวรรณ |
โรงเรียนบัวใหญ่พิทยาคม สพม.ขอนแก่น |
33 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนบัวใหญ่พิทยาคม |
สพม.ขอนแก่น |
34 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนบ้านแฮดศึกษา |
สพม.ขอนแก่น |
35 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวจิราพร วรรัตน์ |
โรงเรียนพังทุยพัฒนศึกษา สพม.ขอนแก่น |
36 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายประพฤติพันธ์ ชวลี |
โรงเรียนมัธยมตลาดใหญ่วิทยา สพม.ขอนแก่น |
37 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวอรทัย ไพรสว่าง |
โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สพม.ขอนแก่น |
38 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายภัทร์ภูมิ เหมบุรุษ |
โรงเรียนหนองนาคำวิทยาคม สพม.ขอนแก่น |
39 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม |
สพม.ขอนแก่น |
40 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางพัชรินทร์ ไชยสมบัติ |
โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม สพม.ขอนแก่น |
41 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางยุวดี แกมชัยภูมิ |
โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม สพม.ขอนแก่น |
42 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนเขาสวนกวางวิทยานุกูล |
สพม.ขอนแก่น |
43 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายอนุวัฒน์ พานิพัด |
โรงเรียนเขาสวนกวางวิทยานุกูล สพม.ขอนแก่น |
44 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางบังอร ผมงาม |
โรงเรียนเขาสวนกวางวิทยานุกูล สพม.ขอนแก่น |
45 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางวารุณี ถาวรรัตน์ |
โรงเรียนเขาสวนกวางวิทยานุกูล สพม.ขอนแก่น |
46 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนเหล่าใหญ่นาข่าวิทยาคม |
สพม.ขอนแก่น |
47 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายสุวิทย์ ดิษฐเนตร |
โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 2 สพม.ขอนแก่น |
48 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวศศิธร มาลาเพชร |
โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 2 สพม.ขอนแก่น |
49 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางกาญจนา ทวนวิเศษกุล |
โรงเรียนโคกนางามพิทยาสรรพ์ สพม.ขอนแก่น |
50 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวอัสราพร ทองเจริญ |
โรงเรียนโคกโพธิ์ไชยศึกษา สพม.ขอนแก่น |
51 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวอัสราพร ทองเจริญ |
โรงเรียนโคกโพธิ์ไชยศึกษา สพม.ขอนแก่น |