สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพป.สงขลา เขต 1

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคใต้
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล
วันที่  1 - 3 เดือน กันยายน พ.ศ. 2564
ณ จังหวัดสตูล 

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางสมเพียร สุวรรณหงษ์ โรงเรียนวัดประตูเขียน สพป.สงขลา เขต 1
2 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางสาวนันทวรรณ ชูมนตรี โรงเรียนบ้านวัดใหม่ สพป.สงขลา เขต 1
3 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางเบญญภัทณ์ เมืองแคล้ว โรงเรียนอนุบาลบ้านท่าสะอ้าน สพป.สงขลา เขต 1
4 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนวัดผาสุกาวาส สพป.สงขลา เขต 1
5 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เหรียญทอง นายสุริยพงศ์ ขุนศรีแก้ว โรงเรียนวัดประเจียก สพป.สงขลา เขต 1
6 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางเขมวันต์ สำเภาทอง โรงเรียนชุมชนวัดบ้านขาว สพป.สงขลา เขต 1
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางศรีริยา ขวัญล้อม โรงเรียนวัดประตูเขียน สพป.สงขลา เขต 1
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสุมณฑา ทายุโก โรงเรียนวิเชียรชม สพป.สงขลา เขต 1
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด ว่าที่ร้อยตรีอรรถพล เมืองทอง โรงเรียนวัดปะโอ สพป.สงขลา เขต 1
10 สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดผาสุกาวาส สพป.สงขลา เขต 1
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวนิรมล พริกเป็นจะ โรงเรียนวัดประเจียก สพป.สงขลา เขต 1
12 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาววารุณี เมืองศรีทอง โรงเรียนวัดโพธิ์กลาง สพป.สงขลา เขต 1
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวภัทราวรรณ ทองอยู่่ โรงเรียนวัดประเจียก สพป.สงขลา เขต 1
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวจิตรา โภชนกิจ โรงเรียนวัดท่าหิน สพป.สงขลา เขต 1
15 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษาด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดอ่างทอง สพป.สงขลา เขต 1
16 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดประเจียก สพป.สงขลา เขต 1
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางเครือรัตน์ ฤทธิเดช โรงเรียนวัดอ่างทอง สพป.สงขลา เขต 1
18 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางกัลยา คำมณี โรงเรียนบ้านแหลมหาด สพป.สงขลา เขต 1
19 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางวราลี ซุ้นซิ่ม โรงเรียนวัดบางเขียด สพป.สงขลา เขต 1
20 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดประดู่หอม สพป.สงขลา เขต 1
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายณัฐวัตร แซ่จิ่ว โรงเรียนวัดปะโอ สพป.สงขลา เขต 1
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสุพรรษา ธรรมเจริญ โรงเรียนวัดผาสุกาวาส สพป.สงขลา เขต 1
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางกัญญา สิงห์แก้ว โรงเรียนวัดประเจียก สพป.สงขลา เขต 1
24 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายไพฑูรย์ ทองมณี โรงเรียนวัดปะโอ สพป.สงขลา เขต 1
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางกุศล รัตนพันธ์ โรงเรียนวัดโตนดด้วน สพป.สงขลา เขต 1