สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ ครั้งที่ 10 ปีการศึกษา 2563
วันที่ 28 - 29 เมษายน พ.ศ. 2564 ณ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล จังหวัดน่าน

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนกาวิละอนุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
2 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
3 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
4 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 26 จังหวัดลำพูน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
5 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 24 จังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
6 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
7 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสมพงษ์ อุ่นใจ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
8 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางกาญจนา ฮวดศรี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
9 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายประพันธ์ โพธิ์หย่า โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 26 การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
10 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางประกาทิพย์ ผาสุข โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
11 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวอมรรัตน์ วงศ์สารภี โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่จัน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
12 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางวนิดา จิตรอาษา โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
13 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายณรงค์ นาตา โรงเรียนกาวิละอนุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
14 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวนันธิกานต์ ไชยซาววงค์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
15 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายชลอ เมืองทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวสุจิตรา เสมอกัน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวรำพัน คำขา โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวสุทธิรัตน์ เพชรทิม ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวอัญชลี เครือบุญ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางจิตฎาภา เรืองสุวรรณ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดตาก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายอานนท์ สีดาพรม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวยอกร พุกทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายอรรถพล ทะนันไชย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางพนิดา อุทธา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาววรรษมน พู่ระย้า ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวเสาวลักษณ์ รอดอุตม์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายปัถย์ ชัยชญานนท์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางวิภาพร ชาลีชาติ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางจุฑาภรณ์ ธนภจีศิลป์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดน่าน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายประเสริฐศักดิ์ แสงอยู่ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
31 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวแก้วตา ชูเลิศ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
32 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาววันเพ็ญ ทองดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
33 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวจีรวรรณ บุญทา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
34 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาววีณา เมืองพิล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
35 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ นางกุลทีรา เขื่อนคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
36 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวชนิดา แก้วนาค ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
37 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสุรีรัตน์ เบ้าทองคำ โรงเรียนโสตศึกษาเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
38 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุดารัตน์ เรืองมี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิจิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
39 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางปวีณา เล็กพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
40 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายอนุชา โสส้มกบ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
41 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวจริยพร แตงขุด ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
42 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวปาริฉัตร ปรังเขียว ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
43 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวสุพิชญา กรีอักษร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
44 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวนันธิกา ยากูล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
45 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายสิทธิเดช ตติยก้องเกียรติ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
46 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ นางสาวสุนิสา สกุลเกื้อกูล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดน่าน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
47 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวดาราวรรณ ธนันฐิติวัชร์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 24 จังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
48 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ว่าที่ร้อยตรีกิตติภูมิ สมศรี โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
49 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
50 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิจิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
51 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
52 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 แม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
53 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 23 พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
54 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสมพงษ์ อุ่นใจ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
55 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางประกาทิพย์ ผาสุข โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
56 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายศฤงคาร ใจปันทา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
57 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุพรรณี เทพอินทร์ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
58 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวมัลลิกา มโนชมภู โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 26 จังหวัดลำพูน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
59 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวนันธิกานต์ ไชยซาววงค์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
60 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาววิชิตา เกศะรักษ์ โรงเรียนสอนคนตาบอด ภาคเหนือ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
61 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวช่อทิพย์ มงคลธวัช ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
62 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวหนึ่งฤทัย อภัยรุณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
63 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวกัลยา เรือนรักเรา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
64 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางณัฏฐาพร อุ่นใจ โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
65 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายพิทักษ์ วงค์ฆ้อง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
66 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวบุญสิตา วงศรี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
67 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวชลนิภา สะเอียบคง โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
68 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวยุพเรศ นนท์ศรี ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
69 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางชลธิชา โอกาส ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
70 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายพัลลพ การินทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
71 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวสุวรรณา แก้วหานาม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
72 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวปฎิญญา อิ่มเทศ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดตาก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
73 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ว่าที่ร้อยตรีศิริพล รวมสุข ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดน่าน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
74 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวมนฤทัย โลกคำลือ โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
75 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางอมรรัตน์ ยาวิราช ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
76 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายธัณนพชมฒ์ รินรา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
77 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายกิตติศักดิ์ เขื่อนวงศ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
78 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางเทียนทิพย์ เรืองบุญธรรม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
79 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายพัชรพล ปุกฆะ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
80 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางแน่งน้อย ศันติกุล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
81 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวจุฑาพร เป้าโทน ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
82 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ นางสาวสุดารัตน์ เรืองมี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิจิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
83 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายปริวัตร ส่างหญ้านาง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
84 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาววิลาวรรณ มูลทิ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
85 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางวงเดือน พรมวิชัย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
86 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวกาญดา ไพรอุดมภูมิ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดตาก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
87 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวอังคณา เสถียรดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
88 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสลักจิต คำวัน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
89 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวสุชาวลี บัวนุ่ม ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ. พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
90 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางวิมลมาส เชื้อคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดน่าน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
91 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวพิรัชพร สูงปานเขา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
92 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวอรณี ทาอินต๊ะ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
93 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายดนัย ใจเย็น โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
94 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
95 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
96 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
97 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
98 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุวิทย์ สุทาลา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
99 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายนัษฐภัชร์ ไกรงาม โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
100 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางชัญญาภัค บุญฤทธิ์ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
101 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสรจักร นิลเกตุ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิจิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
102 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางกันต์ฤทัย งานวิชา ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
103 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายวิทวัส หาหอม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
104 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางกรองแก้ว ขุมเพ็ชร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
105 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวจันทร์จิรา พุทธเจริญ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
106 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายบรรณวิทย์ กึดก้อง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
107 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวสุพัตรา ละครไทย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
108 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายอนุรักษ์ สิงห์กลิ่น ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
109 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวสุกัญญา สาระไกร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
110 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาววัศยา ทองดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
111 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวจุฑาทิพย์ พ่วงชัง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
112 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางกัญญมาศ นิลเต่า ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดตาก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
113 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวปราณีย์ รักเมืองไพร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
114 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวนรีรัตน์ นางเฟื่อง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
115 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายพงษ์พิทักษ์ ศรีสุขดำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
116 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางชฎาพร ยศกลาง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
117 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวพรหมภัสสร์ ดีเจ้ยวาระ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
118 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางทวีพร ช่วยเพล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
119 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสุพัตรา จันทร์น้อย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
120 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายธนวัฒน์ ลีลา โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
121 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายวีระพงษ์ นครศรี โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
122 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายอนุรักษ์ ลาภพร้อมกุศล ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ. พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
123 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายนิรวิทธ์ ทองภาพ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
124 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายนพพล เล็กพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ. พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
125 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายฉัตรนัยน์ พุฒฟัก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิจิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
126 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายอานนท์ เขียวแก้ว ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
127 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวฐานิต ปัญญาสุข ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
128 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวสีนีรัตน์ ประวัณโณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกำแพงเพชร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
129 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวอนุสรา เมืองชื่น ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
130 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน นางสาวนาตยา จงรักษ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ. พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
131 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน นางสาวพิชชาภา เพชระบูรณิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพิจิตร การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
132 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายสมนึก แสนปวน โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
133 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุวิทย์ สุทาลา ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
134 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางกาญจนา บุญรักษา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครสวรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
135 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางพวงเพ็ชร ศรีโสภารัตน์ โรงเรียนกาวิละอนุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
136 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
137 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
138 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางบุณยรักษ์ ภู่พัฒน์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
139 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางนงคราญ ดวงตา โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
140 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางปนัดดา สินันตา โรงเรียนน่านปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
141 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายอมร เกตุแก้ว ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 7 จ.พิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
142 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายอิทธิพล แก้วกันใจ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ