ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางวัลภา เวชรังษี ณ ระนอง |
โรงเรียนเรณูนครวิทยานุกูล สพม.นครพนม |
2 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นายรชตะ ขาวดี |
โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม สพม.นครพนม |
3 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางพรนภัทร์ เอกนิพนธ์ คำเสน |
โรงเรียนรามราชพิทยาคม สพม.นครพนม |
4 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางมิรันตี เหล่าเกิด |
โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม.นครพนม |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางพรอุมา รากวงค์ |
โรงเรียนอุเทนพัฒนา สพม.นครพนม |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางจินตหรา แสนสุภา |
โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม.นครพนม |
7 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นายชญานิน โทรัตน์ |
โรงเรียนอุเทนพัฒนา สพม.นครพนม |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางนันทวัน ไชยรักษ์ |
โรงเรียนค้อวิทยา สพม.นครพนม |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นายเกรียงไกร ศรไชย |
โรงเรียนค้อวิทยา สพม.นครพนม |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวอัจฉริยาภรณ์ ว่องไว |
โรงเรียนดงดาวแจ้งพัฒนศึกษา สพม.นครพนม |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายปราโมทย์ โลหิต |
โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม.นครพนม |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางภาวิณี สุพลแสง |
โรงเรียนสหราษฏร์รังสฤษดิ์ สพม.นครพนม |