รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
วันที่ 26 สิงหาคม 2564  ณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด
 

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี
2 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด
3 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร
4 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 จังหวัดสกลนคร
5 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางอรอินทร์ คลองมิ่ง
6 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายวิทูรวงศ์ทอง วิทูรางกูร
7 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายพิชิต สนั่นเอื้อ
8 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางพิมนภัทร์ นามแก้ว
9 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางพรหมภัสสร พนาดร
10 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวดวงสมร นครราช
11 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 9 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายดนุพล แสงสว่าง
12 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอุไรพร ทัพธานี
13 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครพนม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายอิทธิพัทธ์ น้อยภูธร
14 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๙ จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวสิริพร ศิริฟอง
15 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอัญชิสา ชำนาญ
16 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายนิรันดร์ โพธิราช
17 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวเบญจมาภรณ์ หาญลือ
18 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางณัฐชนันท์พร ศรีมะโรงนาม
19 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางศุภางค์ อนันต์
20 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวนพเก้า ขุนนามวงศ์
21 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม
22 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี
23 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์
24 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายกำพล พาภักดี
25 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวปนัดดา จันทวงศ์
26 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางพรหมภัสสร พนาดร
27 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวจินต์จุฑา เอี่ยมพินิจ
28 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสนั่น อุทธาพงษ์
29 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางญดา ธนาไสย
30 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายปิยะทัศน์ เทพารัตน์
31 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางรัตนาภรณ์ ดิษฐบรรจง
32 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางปภาวรินทร์ สุวรรณเจริญ
33 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางธาริณี ปัสสาแก้ว
34 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวกนกวรรณ ศรีเลิศ
35 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวราตรี ห้องหาญ
36 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๑ จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาววิไลวรรณ ไชยสมคุณ
37 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๑ จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายจักรพันธ์ เพ็งประโคน
38 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๕๒ จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายทยากร จันทะบุตร
39 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น
40 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ
41 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม
42 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสุวรรณ บัวพันธ์
43 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 จังหวัดหนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายทวีศักดิ์ ตัั้งอารีอรุณ
44 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวน้ำฝน โงชาฤทธิ์
45 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายรบชัย บัวทอง
46 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวจินตนา แก้วพรม
47 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวรุ่งพิทยา ช่างไม้
48 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายธนัท กาวิทาโร
49 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวศิโรรัตน์ วรเชษฐ์
50 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวณัฏฐณิชา หลักหาญ
51 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายทยากร จันทะบุตร
52 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางวรางคณา พรหมราช
53 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสุรศักดิ์ เอนกแสน
54 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางปรีดาวรรณ มีบุญ
55 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดศรีสะเกษ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายสมพร ผัดแก้ว
56 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นายพิรุณ จ่ากอ
57 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ
58 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวฤทัยรัตน์ มีปัญญา
59 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย
60 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวอณัญญา เผื่อนผึ้ง
61 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 จังหวัดหนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวสุภารัตน์ วัฒนธรรม