ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นายสุทธิเกียรติ พันธ์เสนา |
โรงเรียนนาดีพิทยาคม สพม.หนองคาย |
2 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายชนาวุธ ประทุมชาติ |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
3 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางปาริฉัตร เทียนทิพย์ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
4 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายจตุรงค์ สอดเสน |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
5 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวกาญจนา กาลบุตร |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางพิทธยาภรณ์ มาตา |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
7 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางรุ่งทิพย์ วงค์ภูมี |
โรงเรียนเวียงคำวิทยาคาร สพม.หนองคาย |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสาวพรนิภา ปัญหาไชย |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
9 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางจิตรามาศ คำดีบุญ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายธนภณ อุ่นวิเศษ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางฤทัย ศรีภูมิ |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวศุภภา สุวรรณวงษ์ |
โรงเรียนประชาบดีพิทยาคม สพม.หนองคาย |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวอะธิดา แสงอรุณ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
14 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวพรรวินท์ หัสดี |
สพม.หนองคาย |
15 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายสมคิด มหาเสนา |
โรงเรียนพระธาตุบังพวนวิทยา สพม.หนองคาย |
16 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายชนาวุธ ประทุมชาติ |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวลักขณา คลังแสง |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวประภัสรา ดงจารย์ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางรุ่งทิพย์ วงค์ภูมี |
โรงเรียนเวียงคำวิทยาคาร สพม.หนองคาย |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวยุพิณ ผิวขาว |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวจุฑามาศ นิลวัลย์ |
โรงเรียนโพธิ์ตากพิทยาคม สพม.หนองคาย |
22 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางวรรณภา ต่อติด |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
23 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวนิลเนตร นาสมโภชน์ |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวทิพย์สุคนธ์ สมรูป |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางปนัดดา เนินนิล |
โรงเรียนท่าบ่อ สพม.หนองคาย |
26 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางกาญจนา ทองจบ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางกาญจนสุดา ไชยเพ็ชร |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
28 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาววรัญชรี มั่นสนธิ์ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางกาญจนา ทองจบ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
30 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายอาทิต กันธินาม |
โรงเรียนกุดบงพิทยาคาร สพม.หนองคาย |
31 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายณัฐพล หวานเหย |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
32 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางจินตนา โนนวงศ์ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
33 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวปานตะวัน ประวิเศษ |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
34 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวกรรณิการ์ มันปาฏิ |
โรงเรียนพระธาตุบังพวนวิทยา สพม.หนองคาย |
35 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวเพ็ญนภา ทองแสน |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
36 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายณัฐพงษ์ ภูชมศรี |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
37 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวสุภลักษ์ เสมอสมัย |
โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม.หนองคาย |
38 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวธัญญารักษ์ ศรีไสย์ |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
39 |
ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวทัศนีย์ เสถียรภัทรนันท์ |
โรงเรียนกุดบงพิทยาคาร สพม.หนองคาย |
40 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวกาณต์รวี รักขพันธ์ ณ หนองคาย |
โรงเรียนเวียงคำวิทยาคาร สพม.หนองคาย |
41 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
สิบเอกอนุชิต ราชวงศ์ |
โรงเรียนน้ำสวยวิทยา สพม.หนองคาย |
42 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสุวิมล เศษตะคำ |
สพม.หนองคาย |