ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นายทนงศักดิ์ ทินบุตร |
โรงเรียนกุดบากพัฒนาศึกษา สพม.สกลนคร |
2 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางศุภาพิชญ์ อุดรสรรพ์ |
โรงเรียนมัธยมวาริชภูมิ สพม.สกลนคร |
3 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวเปรมวดี จักษุมาตย์ |
สพม.สกลนคร |
4 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายเมฆา ดีสงคราม |
โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม.สกลนคร |
5 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นายอังกูร บุญรักษา |
โรงเรียนช้างมิ่งพิทยานุกูล สพม.สกลนคร |
6 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางวิภา มุ่งนากลาง |
โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม.สกลนคร |
7 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางอุไร สีตะวัน |
โรงเรียนธาตุนารายณ์วิทยา สพม.สกลนคร |
8 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางกนิษฐา สุชัยสิทธิ์ |
โรงเรียนหนองแวงวิทยา สพม.สกลนคร |
9 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางฐปนีย์ นารี |
โรงเรียนสกลนครพัฒนศึกษา สพม.สกลนคร |
10 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสาวเจษฎา ฤทธิ์ศรีบุญ |
โรงเรียนสว่างแดนดิน สพม.สกลนคร |
11 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายไพบูรณ์ เกตวงษา |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสกลนคร สพม.สกลนคร |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางศุภาพิชญ์ อุดรสรรพ์ |
โรงเรียนมัธยมวาริชภูมิ สพม.สกลนคร |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายณพิชญกิตต์ ทัศคร |
โรงเรียนพังโคนวิทยาคม สพม.สกลนคร |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางนิตยา บุญรักษา |
โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม.สกลนคร |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางเย็นฤดี ศรีสร้อย |
โรงเรียนพังโคนวิทยาคม สพม.สกลนคร |
16 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวศรีอุดร ล้านสาวงษ์ |
โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สพม.สกลนคร |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางสาวสุภาวดี ศรีสุชาติ |
โรงเรียนธาตุนารายณ์วิทยา สพม.สกลนคร |
18 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายจำรัส พิมพา |
โรงเรียนโพนงามศึกษา สพม.สกลนคร |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางปัญจพร แสนภูวา |
โรงเรียนสกลนครพัฒนศึกษา สพม.สกลนคร |
20 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนร่มเกล้า |
สพม.สกลนคร |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นางประภากร พรหมโสภา |
โรงเรียนสกลนครพัฒนศึกษา สพม.สกลนคร |
22 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายนีรภัย คิดโสดา |
โรงเรียนโพนงามศึกษา สพม.สกลนคร |
23 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายยงค์ยุทธ เขือนขันธ์ |
โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม.สกลนคร |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวปิยธิดา อภิรักษ์สัตยา |
โรงเรียนพังโคนวิทยาคม สพม.สกลนคร |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางปัญจพร แสนภูวา |
โรงเรียนสกลนครพัฒนศึกษา สพม.สกลนคร |
26 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล |
สพม.สกลนคร |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายเมฆา ดีสงคราม |
โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม.สกลนคร |
28 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายวุฒิชัย โภคะชัย |
โรงเรียนมัธยมวาริชภูมิ สพม.สกลนคร |