ลำดับ |
รายการ |
รางวัล |
ผู้เข้าประกวด |
สำนักงาน / โรงเรียน |
1 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
โรงเรียนกุดรังประชาสรรค์ |
สพม.มหาสารคาม |
2 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนกันทรวิชัย |
สพม.มหาสารคาม |
3 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนโกสุมวิทยาสรรค์ |
สพม.มหาสารคาม |
4 |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางชุติมา นามศรีอุ่น |
สพม.มหาสารคาม |
5 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวธนาภา บุญครอบ |
สพม.มหาสารคาม |
6 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวสุภาพร แฝงยงค์ |
สพม.มหาสารคาม |
7 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นายเชิดชัย พลกุล |
โรงเรียนกุดรังประชาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
8 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายสำอางค์ จันทนนตรี |
โรงเรียนกันทรวิชัย สพม.มหาสารคาม |
9 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายมณูญ เพชรมีแก้ว |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
10 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวพรชนก นนยะโส |
โรงเรียนบรบือวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
11 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวนาถชนก ภูมั่ง |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
12 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสนทนา สระมูล |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
13 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายประเพียร ลดาวัลย์ |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
14 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นายอุดร นามษร |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
15 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวปิ่นปินัทธ์ ปิดตาทะสา |
โรงเรียนนาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
16 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางชญาน์รัศมิ์ นิจรมย์ |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
17 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางพรพิศมัย บุญญะ |
โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
18 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวศุภวรรณ บัวบุญ |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
19 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
|
นางสาววัลภา ดวงชาทม |
โรงเรียนโกสุมวิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
20 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสุภาวดี พันธ์แซง |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
21 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางขจรศรี กันทรมงคล |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
22 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายวิชิต เสนาราช |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
23 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายรณยุทธ นิลโคตร |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
24 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางขนิษฐา เตชะนอก |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
25 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นางรพีพร นามมุลตรี |
โรงเรียนโรงเรียนนาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
26 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญทอง
|
นายศุภษร บุดดา |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
27 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางรัชณี บุญตรา |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
28 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายมนูญ มูลบุญ |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
29 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสมพร พลขันธ์ |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
30 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาววัชรี ชารีชื่น |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
31 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน
|
นางสุคนธา โคตรโสภา |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
32 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางปิยนาฏ มาคิน |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
33 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนแกดำวิทยาคาร |
สพม.มหาสารคาม |
34 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนมัธยมยางสีสุราช |
สพม.มหาสารคาม |
35 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
โรงเรียนสารคามพิทยาคม |
สพม.มหาสารคาม |
36 |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางภวิสร์ภร อุปนันท์ |
สพม.มหาสารคาม |
37 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวอิทธิ์ณณัฏฐ์ นันแก้ว |
สพม.มหาสารคาม |
38 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวสมนิตย์ สิงหาอาจ |
สพม.มหาสารคาม |
39 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายทรงศักดิ์ ชาวไพร |
โรงเรียนนาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
40 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายจิระศักดิ์ ปราณีนิจ |
โรงเรียนเขวาไร่ศึกษา สพม.มหาสารคาม |
41 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายพีรนนท์ เหล่าสมบัติ |
โรงเรียนโกสุมวิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
42 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายธรรม์ ธัญญวิศิษฐ์ |
โรงเรียนนาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
43 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางพิศมัย ไสยลักษณ์ |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
44 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางวาทินี ทองอาสน์ |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
45 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางคำพวน ประสงค์สันต์ |
โรงเรียนบรบือวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
46 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
ว่าที่ร้อยตรีนริศรา ภูนิคม |
โรงเรียนดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม.มหาสารคาม |
47 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางประสพพร อันบุรี |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
48 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางเบญญาภา ไชยเกตุ |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
49 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวสุดารัตน์ ธานี |
โรงเรียนปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
50 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสุชาวดี พรหมทา |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
51 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวพิมกานต์ สิงห์แก้ว |
โรงเรียนเขวาไร่ศึกษา สพม.มหาสารคาม |
52 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายอรรถชัย เมสังข์ |
โรงเรียนนาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
53 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวสายใจ ปินะกาพัง |
โรงเรียนดงใหญ่วิทยาคมรัชคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
54 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
|
นางสาวรพี อุทัยเรือง |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
55 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายอภิเดช พันธ์แซง |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
56 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางประสพพร อันบุรี |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
57 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางศิริภร วาลมูลตรี |
โรงเรียนนาเชือกพิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
58 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสิริพร ภูหัวดอน |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
59 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางชลิฎา ยศดา |
โรงเรียนบรบือ สพม.มหาสารคาม |
60 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางปัทมา ปินะทาใน |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
61 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน
|
นางมนทกานต์ คำยา |
โรงเรียนนาเชือกพิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
62 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายสุทธิพงษ์ บรรยงค์ |
โรงเรียนนาเชือกพิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
63 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางสาวิตรี บุรี |
โรงเรียนดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม.มหาสารคาม |
64 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางตวัญจ์ลักษณ์ พวงนิล |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
65 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นางลาวัลย์ แนบกลาง |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
66 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญทอง
|
นายทองใบ ปะวะเส |
โรงเรียนดงใหญ่วิทยาคมรัชคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
67 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
เข้าร่วมประกวด
|
นายวชากร บุญสิทธิ์ |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
68 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางรุ่งฤทัย รัตนคุณศาสน์ |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษามหาสารคาม สพม.มหาสารคาม |
69 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายวิชัย ลาธิ |
โรงเรียนโพนงามพิทยานุกูล สพม.มหาสารคาม |
70 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางวิไลพร หงษ์ทอง |
โรงเรียนหนองม่วงวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
71 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนกู่ทองพิทยาคม |
สพม.มหาสารคาม |
72 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ |
สพม.มหาสารคาม |
73 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนวาปีปทุม |
สพม.มหาสารคาม |
74 |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
|
นางกุสุมา โอษะคลัง |
สพม.มหาสารคาม |
75 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางกรนันท์ วรรณทวี |
สพม.มหาสารคาม |
76 |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวอรทัย บุพโชติ |
สพม.มหาสารคาม |
77 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายชัดสกร พิกุลทอง |
โรงเรียนกู่ทองพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
78 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นายสมัย ศาลาจันทร์ |
โรงเรียนมัธยมยางสีสุราช สพม.มหาสารคาม |
79 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสมทรัพย์ ภูโสดา |
โรงเรียนบรบือวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
80 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายศิริเขต เดชหามาตย์ |
โรงเรียนเขวาไร่ศึกษา สพม.มหาสารคาม |
81 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางอาทิตยา ทาขุลี |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
82 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางอรุณี ปะนัดถา |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
83 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางปิยกุล จันทเขตต์ |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
84 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายจำรัส หรรษาวงศ์ |
โรงเรียนมิตรภาพ สพม.มหาสารคาม |
85 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายยุทธชัย ศรบุญลา |
โรงเรียนปอพานพิทยาคมรัชมังคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
86 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายชัยมงคล โทวิชา |
โรงเรียนดงใหญ่วิทยาคมรัชคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
87 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวจันทมรี ไปหนี้ |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
88 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวศรัญญา สีสมบัติ |
โรงเรียนนาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
89 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางณัฎฐากร วัฒนสันติพงศ์ |
โรงเรียนโนนราษีวิทยา สพม.มหาสารคาม |
90 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายณัฐพงษ์ ฉายพล |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
91 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางบุญส่ง แสนภักดี |
โรงเรียนวังยาวศึกษาวิทย์ สพม.มหาสารคาม |
92 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นายประทีป แสงแก้ว |
โรงเรียนเขวาไร่ศึกษา สพม.มหาสารคาม |
93 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางยุพิน พลเรือง |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
94 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายสมพร เหล่าทองสาร |
โรงเรียนดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม.มหาสารคาม |
95 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางกรรณกร รัตนมนตรี |
โรงเรียนมัธยมยางสีสุราช สพม.มหาสารคาม |
96 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสุดารัตน์ บัวบุญ จ้ำมา |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
97 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายทวีพงษ์ จูศรี |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
98 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวศกุนิชญ์ ตรีประทุม |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |
99 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นายสมพงษ์ บุญญะ |
โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
100 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายสถาพร ภูผาใจ |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
101 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวนุชมาศ สวัสดิ์พาณิชย์ |
โรงเรียนปอพานพิทยาคมรัชมังคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
102 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวรัชนี โพธิ์หล้า |
โรงเรียนยางวิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
103 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นายณัฐพงษ์ ฉายพล |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
104 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางรัตนา สุทธิธรรม |
โรงเรียนนาเชือกพิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
105 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
โรงเรียนกู่ทองพิทยาคม |
สพม.มหาสารคาม |
106 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายสุนทร พลเรือง |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
107 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางดาวใจ ศรีสองเมือง |
โรงเรียนบรบือ สพม.มหาสารคาม |
108 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาวชุติมา สอนเสนา ชุติมา สอนเสนา |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
109 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางชุลีพร พินิจพล |
โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
110 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสุดารัตน์ บัวบุญ จ้ำมา |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
111 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางสมทรง ลาหนองแคน |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
112 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางอาทิตยา ทาขุลี |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
113 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวสุนิษา บัวดง |
โรงเรียนปอพานพิทยาคมรัชมังคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
114 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นายปรีชา การสอาด |
โรงเรียนดงใหญ่วิทยาคมรัชคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
115 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางสาวจันทร์เพ็ญ ทองดวง |
โรงเรียนนาเชือกพิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
116 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาววาทินี ยุทธพงษ์ |
โรงเรียนหนองม่วงวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
117 |
ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นายวรนารถ เพ็งพุฒ |
โรงเรียนปอพานพิทยาคมรัชมังคลาภิเษก สพม.มหาสารคาม |
118 |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง
|
นางอรชุมา ด้วงช้าง |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษามหาสารคาม สพม.มหาสารคาม |
119 |
ศึกษานิเทศก์ต้นแบบยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวฐิตารีย์ วิลัยเลิศ |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษามหาสารคาม สพม.มหาสารคาม |
120 |
บุคลากรทางการศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
นางสาวอรทัย บุพโชติ |
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษามหาสารคาม สพม.มหาสารคาม |
121 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง
|
โรงเรียนปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก |
สพม.มหาสารคาม |
122 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายสมัย ศาลาจันทร์ |
โรงเรียนมัธยมยางสีสุราช สพม.มหาสารคาม |
123 |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง
|
นางพิศมัย ไสยลักษณ์ |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
124 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน
|
นางสาววัลภา ดวงชาทม |
โรงเรียนโกสุมวิทยาสรรค์ สพม.มหาสารคาม |
125 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นางสาวภัทรภร ภาวะหาญ |
โรงเรียนผดุงนารี สพม.มหาสารคาม |
126 |
สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
โรงเรียนมัธยมยางสีสุราช |
สพม.มหาสารคาม |
127 |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญทอง
|
นายมนตรี ลุนสมบัติ |
โรงเรียนยางวิทยาคม สพม.มหาสารคาม |
128 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางสมทรง ลาหนองแคน |
โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.มหาสารคาม |
129 |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เข้าร่วมประกวด
|
นางวิไลพร หงษ์ทอง |
โรงเรียนหนองม่วงวิทยาคาร สพม.มหาสารคาม |
130 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา |
เหรียญทอง
|
นางสาวลภัสรดา บุบผโชติ |
โรงเรียนวาปีปทุม สพม.มหาสารคาม |